8.7 C
New York
Tuesday, March 2, 2021
Home Uncategorized മദ്യം ഓണ്‍ലൈനായി നല്‍കും, വില കൂട്ടും

മദ്യം ഓണ്‍ലൈനായി നല്‍കും, വില കൂട്ടും

സംസ്ഥാനത്ത് മദ്യത്തിന്റെ വില വർദ്ധിപ്പിച്ചു.വിദേശ മദ്യത്തിന് 35 ശതമാനം വില കൂടും. ബിയറിനും വൈനിനും 10 ശതമാനമാണ് വില കൂടുക. മദ്യം ഓൺലൈൻ ആയി നൽകാനും മന്ത്രിസഭ യോഗം തീരുമാനമെടുത്തു. തിങ്കളാഴ്ച മുതൽ മദ്യശാലകൾ തുറന്ന് പ്രവർത്തിപ്പിക്കാനാണ് ആലോചന.

കടുത്ത സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി മറികടക്കാനുള്ള ഒരു മാർഗ്ഗമായിട്ടാണ് മദ്യവിലവർധനവിനെ സർക്കാർ കാണുന്നത്. വിൽപ്പന നികുതിയിൽ വർധനവ് വരുത്താനുള്ള ഓർഡിനൻസിനാണ് മന്ത്രിസഭ യോഗം അനുമതി നൽകിയത്.

മദ്യം ഓൺലൈനായി നൽകാമെന്ന എക്സൈസ് വകുപ്പിന്റെ ശിപാർശ മന്ത്രിസഭ യോഗം അംഗീകരിച്ചു. മദ്യം നല്‍കാനായി മൊബൈല്‍ ആപ്പ് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. വെര്‍ച്യൂല്‍ ക്യൂ സമ്പ്രദായത്തിലുടെയായിരിക്കും മദ്യം നല്‍കുക. ഓണ്‍ലൈന്‍ ആയി ബുക്ക് ചെയ്ത് പണം അടച്ചാല്‍ മദ്യം വാങ്ങാന്‍ പ്രത്യേക സമയം അനുവദിക്കും. ഓരോ മണിക്കൂറും നിശ്ചിത എണ്ണം ആളുകള്‍ക്ക് ടോക്കണ്‍ നല്‍കി മദ്യം നല്‍കാനാണ് തീരുമാനം. ബാറുകളുടെ കൌണ്ടര്‍ വഴിയും ബിവറേജിലെ വിലക്ക് മദ്യം നല്‍കാനും തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....