8.7 C
New York
Wednesday, February 24, 2021
Home Technology ജിയോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ 5,655 കോടിയുടെ നിക്ഷപം നടത്തി അമേരിക്കന്‍ കമ്പനി

ജിയോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ 5,655 കോടിയുടെ നിക്ഷപം നടത്തി അമേരിക്കന്‍ കമ്പനി

അമേരിക്കന്‍ പ്രൈവറ്റ് ഇക്വിറ്റി സ്ഥാപനമായ സില്‍വര്‍ ലെയ്ക്ക് ജിയോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ 750ദശലക്ഷം ഡോളറിന്റെ(ഏതാണ്ട് 5,655.75 കോടി രൂപ) നിക്ഷേപം നടത്തും. ജിയോക്ക് 65 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ (4.92 ലക്ഷം കോടി) മൂല്യം കണക്കാക്കിയാണ് സില്‍വര്‍ ലെയ്ക് കരാറിലെത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഒരാഴ്ച്ച മുമ്പ് ഫേസ്ബുക്ക് ജിയോയില്‍ 9.99ശതമാനം ഓഹരികള്‍ സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു.

റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസിന്റെതന്നെ ഭാഗമായിരുന്ന ജിയോ ഡിജിറ്റല്‍ടെലികോം ബിസിനസുകളെ ഒന്നിപ്പിച്ച് കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബറിലാണ് ജിയോ പ്ലാറ്റ്‌ഫോംസ് എന്ന കമ്പനി രൂപീകരിച്ചത്. സാങ്കേതികരംഗത്തും ഫിനാന്‍സിലും മികവുതെളിയിച്ച സ്ഥാപനമാണ് സില്‍വര്‍ ലെയ്ക്ക്. ആദ്യമായാണ് ഈ കമ്പനി ഇന്ത്യയില്‍ ഇത്ര വലിയ തുക മുതല്‍ മുടക്കുന്നത്.

സില്‍വര്‍ ലേക്കിന്റെ വരവ് എല്ലാ ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്കും ഉപകാരപ്രദമാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷയെന്നും ഇന്ത്യന്‍ ഡിജിറ്റല്‍ സമൂഹത്തിന്റെ പുരോഗതിക്ക് സില്‍വര്‍ ലേക്കുമായുള്ള ബന്ധം ഗുണം ചെയ്യുമെന്നാണ് കരുതുന്നതെന്നും റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് ചെയര്‍മാന്‍ മുകേഷ് അംബാനി പ്രതികരിച്ചു.

കമ്പ്യൂട്ടര്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ഡെല്ലില്‍ 2013ല്‍ നിക്ഷേപം നടത്തുന്നതോടെയാണ് സില്‍വര്‍ ലേക് ശ്രദ്ധിക്കപ്പെടുന്നത്. ഏതാണ്ട് 43 ബില്യണ്‍ ഡോളര്‍ മൂല്യം കണക്കാക്കുന്ന കമ്പനിയാണ് സില്‍വര്‍ ലേക്. എയര്‍ ബിഎന്‍ബി, ആലിബാബ, ട്വിറ്റര്‍ തുടങ്ങിയ നിരവധി സ്ഥാപനങ്ങളിലും സില്‍വര് ലേക് നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....