8.7 C
New York
Monday, March 1, 2021
Home World സർവ്വലോക തൊഴിലാളികൾ നാളിതുവരെ നടത്തിയ ഐതിഹാസിക പോരാട്ടങ്ങൾക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് ഇന്ന് ലോക തൊഴിലാളി ദിനം

സർവ്വലോക തൊഴിലാളികൾ നാളിതുവരെ നടത്തിയ ഐതിഹാസിക പോരാട്ടങ്ങൾക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് ഇന്ന് ലോക തൊഴിലാളി ദിനം

ഇന്ന് മെയ് ഒന്ന്, ലോക തൊഴിലാളി ദിനം. സർവ്വലോക തൊഴിലാളികൾ നാളിതുവരെ നടത്തിയ ഐതിഹാസിക പോരാട്ടങ്ങൾക്ക് ഐക്യദാർഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ചാണ് സാധാരണയായി മെയ് ദിനം ആഘോഷിക്കാറ്. എന്നാൽ ഇത്തവണ കൊവിഡിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ അത്യപൂർവമായ ഒരു തൊഴിലാളി ദിനത്തിലൂടെയാണ് ലോകം കടന്നുപോവുന്നത്.

ഈ മെയ് ദിനത്തിൽ ലോകം ഏതാണ്ട് നിശ്ചലമാണ്. വർഷാരംഭത്തിലെത്തി രണ്ടര ലക്ഷത്തിനടുത്ത് ആളുകളുടെ ജീവനെടുത്ത കൊവിഡ് വ്യാപനം എന്ന് അവസാനിക്കുമെന്ന് ആർക്കും നിശ്ചയമില്ല. അടുത്ത ഒരു വർഷത്തേക്ക് കൂടി കൊവിഡ് ഭീതിയിൽ തന്നെ കഴിയേണ്ടിവരുമെന്നാണ് വിദഗ്ധർ നൽകുന്ന സൂചനകൾ. സമാനതകളില്ലാത്ത ഈ പ്രതിസന്ധിക്കുമുന്നിൽ ഏറെ പകച്ചുനിൽക്കുകയാണ് തൊഴിലാളിലോകം. അമേരിക്കയിൽ മാത്രം കഴിഞ്ഞ ഒന്നരമാസത്തിനിടെ തൊഴിൽരഹിത വേതനത്തിന് അപേക്ഷ നൽകി കാത്തിരിക്കുന്നത് മൂന്ന് കോടി മനുഷ്യരാണ്.

കൊവിഡിനെ പ്രതിരോധിക്കാനായി ഇന്ത്യയിലാകെ പ്രഖ്യാപിച്ച ലോക്ക്ഡൗൺ എന്ന് അവസാനിക്കുമെന്നറിയാതെ കാത്തിരിക്കുകയാണ് രാജ്യത്തെ അസംഘടിത തൊഴിൽ മേഖല. സ്ഥിരവരുമാനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ രാജ്യത്ത് ഏറ്റവും സുരക്ഷിതരായ സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഇത്തവണ സാലറി കട്ട് നേരിടുകയാണ്. സാമ്പത്തികചലനങ്ങൾ ഭൂരിപക്ഷവും നിലച്ച പശ്ചാത്തലത്തിൽ മറ്റു വഴികളില്ലെന്നാണ് കേന്ദ്ര സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളുടെ പക്ഷം.

അതിനിടെ കൊവിഡിനെ തൊഴിൽപരമായ മഹാമാരിയായും പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്ന വാദം പല കോണുകളിൽ നിന്നുമുയരുന്നുണ്ട്. കാരണം കൊവിഡ് തൊഴിൽ രംഗത്തെ അത്രമേൽ പിടിച്ചുകുലിക്കിരിക്കുന്നു. പൊതു ആരോഗ്യസംവിധാനകൾ ശക്തമാക്കുക, തൊഴിലാളികളുടെ സാമൂഹ്യസുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുക തുടങ്ങിയ ആവശ്യവും ഇതിനൊപ്പം ഉയർത്തുന്നുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....