8.7 C
New York
Monday, March 1, 2021
Home Kerala കേരളത്തിലെ അതിഥി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആദ്യ സ്പെഷ്യല്‍ ട്രെയിന്‍ ഇന്ന്

കേരളത്തിലെ അതിഥി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് മടങ്ങാന്‍ ആദ്യ സ്പെഷ്യല്‍ ട്രെയിന്‍ ഇന്ന്

കേരളത്തിലെ അതിഥി തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ പ്രത്യേക ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസിന് അനുമതി. ഇന്ന് വൈകിട്ട് ആലുവയില്‍ നിന്ന് ഭുവനേശ്വറിലേക്ക് ആദ്യ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസ് നടത്തും. നാളെ അഞ്ച് ട്രെയിനുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ വരുംദിവസങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ ട്രെയിനുകള്‍ ഓടിക്കാനാണ് ആലോചന.

സംസ്ഥാനം ആവശ്യപ്പെട്ടത് പ്രകാരമാണ് വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് സ്പെഷ്യല്‍ നോണ്‍ സ്റ്റോപ് ട്രെയിനുകള്‍ അനുവദിച്ചത്. പെരുമ്പാവൂരിലുള്ള ഒഡിഷക്കാരുമായി ആലുവയില്‍ നിന്ന് ഇന്ന് വൈകിട്ട് ആറ് മണിയോടെ ആദ്യ സര്‍വീസ്. ഒരു തീവണ്ടിയില്‍ 1200 പേര്‍. വളരെ രഹസ്യമായാണ് ഇവരുടെ പട്ടിക തയ്യാറാക്കിയത്. ബുക്കിങ്ങില്ലെങ്കിലും ബേസ് ഫെയര്‍ നല്‍കേണ്ടി വരും. മടക്കി അയക്കേണ്ടവരെ തീരുമാനിക്കേണ്ടതും സ്റ്റേഷനുകളില്‍ എത്തിക്കേണ്ടതും ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന്റെ ചുമതലയാണ്. ക്രമസമാധാന പ്രശ്നങ്ങളില്ലെങ്കില്‍ നാളെ അഞ്ചും വരും ദിവസങ്ങളില്‍ കൂടുതല്‍ ട്രെയിനുകളും ഓടിക്കും. തിരക്ക് കൂട്ടരുതെന്നാണ് അതിഥി തൊഴിലാളികളോട് റെയില്‍വെയുടെ അഭ്യര്‍ഥന

ബിഹാര്‍, ജാര്‍ഖണ്ഡ്, പശ്ചിമ ബംഗാള്‍, അസം തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്കാണ് അടുത്ത ദിവസങ്ങളില്‍ സര്‍വീസ് നടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. എല്ലാ സുരക്ഷാ മാനദണ്ഡങ്ങളും പാലിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തും. അതാത് സംസ്ഥാനങ്ങളുമായി ചര്‍ച്ച ചെയ്ത് വരുന്നവര്‍ക്ക് ക്വാറന്റീന്‍ സൌകര്യങ്ങള്‍ ഉറപ്പുവരുത്തിയ ശേഷമേ ഓരോ സര്‍വീസും ഉണ്ടാവുകയുള്ളൂ. തിരുവനന്തപുരം, എറണാകുളം, കോഴിക്കോട് തുടങ്ങി പ്രധാന റയില്‍വേ സ്റ്റേഷനുകളില്‍ നിന്ന് മാത്രമാവും സര്‍വീസ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....