8.7 C
New York
Wednesday, February 24, 2021
Home Business മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസനിധിയിലേക്ക് അഞ്ച് കോടി രൂപ സംഭാവന ചെയ്ത് റിലയന്‍സ്

മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസനിധിയിലേക്ക് അഞ്ച് കോടി രൂപ സംഭാവന ചെയ്ത് റിലയന്‍സ്

തിരുവനന്തപുരം: കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരിയെ നേരിടാന്‍ റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് ലിമിറ്റഡും റിലയന്‍സ് ഫൗണ്ടേഷനും കേരള മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് അഞ്ച് കോടി രൂപ സംഭാവന ചെയ്തു.

കൊവിഡ് 19ന്റെ വ്യാപനം നിയന്ത്രിക്കാന്‍ കേരള സര്‍ക്കാര്‍ സ്വീകരിച്ച നടപടികളെക്കുറിച്ച് റിലയന്‍സ് ഇന്‍ഡസ്ട്രീസ് ചെയര്‍മാന്‍ മുകേഷ് അംബാനി മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് അയച്ച കത്തില്‍ അഭിനന്ദിച്ചു. കേന്ദ്രത്തിന്റെ ആരോഗ്യ കീഴ്‌വഴക്കങ്ങളും മാര്‍ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങളും കാര്യക്ഷമമായി നടപ്പാക്കിയതിനെയും സര്‍ക്കാരിന്റെ ‘ബ്രേക്ക് ദി ചെയിന്‍’ ബോധവത്കരണ സംരംഭം, അതുപോലെ തന്നെ നിരാലംബരും കുടിയേറ്റ തൊഴിലാളികളും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള മറ്റ് സംരംഭങ്ങളെ കമ്പനി പ്രശംസിച്ചു.

Previous articleഒരു ഫുട്ബോള്‍ ആരാധകന്‍ എന്തായാലും കണ്ടിരിക്കേണ്ട ഒരു ചിത്രമാണ് ബാക്ക് ടു മാരക്കാന എന്ന ബ്രസീലിയന്‍ ചിത്രം. ഒരു കാലഘട്ടത്തില്‍ ബ്രസീലില്‍ നിന്നും ഇസ്രായേലിലേക്ക് കുടിയേറി പാര്‍ത്ത സാമുവലിനും മകന്‍ റൊബേര്‍തോക്കും ഫുട്ബോള്‍ ജീവശ്വാസമാണ്. ഇവരെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതും കാല്‍പന്ത് തന്നെയാണ്. 1950 ലോകകപ്പ് ഫൈനലില്‍ സ്വന്തം മണ്ണില്‍ ബ്രസീല്‍ ഉറുഗ്വായോട് പരാജയപ്പെട്ടതിന് ശേഷം കാനറി പക്ഷികള്‍ സ്വന്തം നാട്ടില്‍ ലോകകപ്പില്‍ മുത്തമിടാന്‍ കാത്തിരിക്കുകയാണ് ഇവര്‍. അതുകൊണ്ടുതന്നെ, തങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിലെ വലിയ സമ്പാദ്യവുമെടുത്ത് ഇവര്‍ 2014 ലോകകപ്പ് കാണാന്‍ ബ്രസീലിലേക്ക് പോവുകയാണ്. ബാക്ക് ടു മാരക്കാന; ഒരു ഫുട്ബോള്‍ ആരാധകന്‍ എന്തായാലും കണ്ടിരിക്കേണ്ട ചിത്രം ഭാര്യയുമായി വേര്‍പിരിഞ്ഞ റൊബെര്‍ട്ടോക്ക് 11 വയസുകാരനായ ഒരു മകനുണ്ട്. ഇറ്റായി. ഭാര്യയുടെ തിരക്കുകള്‍ കാരണം റൊബെര്‍ട്ടോയുടെയടുത്ത് വരുന്ന ഇറ്റായിയും ഇവര്‍ക്കൊപ്പം യാത്രയില്‍ ചേരുന്നു. ഇതോടെ, കാലങ്ങളായുടെ സ്വപ്നം സാക്ഷാത്കരിക്കാന്‍ ഒരു കുടുംബത്തിലെ മൂന്ന് തലമുറയില്‍പ്പെട്ട മൂന്ന് പേര്‍ ബ്രസീലിലേക്ക് യാത്ര തിരിക്കുകയാണ്. ബ്രസീലില്‍ അവര്‍ നേരിടുന്ന പ്രശ്നങ്ങളും അത് വഴിവെക്കുന്ന പുതിയ സങ്കര്‍ഷങ്ങളുമാണ് ബാക്ക് ടു മാരക്കാന ചര്‍ച്ച ചെയ്യുന്നത്. ഒരു റോഡ് മൂവി എന്നോ, സ്പോര്‍ട്ട്സ് ഫണ്‍ മൂവി എന്നോ, ഫാമിലി മൂവി എന്നോ എങ്ങനെ വേണമെങ്കിലും ബാക്ക് ടു മാരക്കാന എന്ന ചിത്രത്തെ വിശേഷിപ്പിക്കാം. ഫുട്ബോള്‍ എന്ന വികാരത്തെ ഒരു ബേസ് ആക്കി അതിന്മേല്‍ ജീവിത യാഥാര്‍ത്യങ്ങളിലെ സങ്കര്‍ഷങ്ങള്‍ രൂപപ്പെടുത്തുകയാണ് ബാക്ക് ടു മാരക്കാന. ഈ മൂവര്‍സംഘത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രായം കൂടിയ സാമുവലിന്‍റെ അച്ഛനും ഫുട്ബോള്‍ ആരാധകനായിരുന്നു. ബ്രസീലില്‍ വിമാനമിറങ്ങുന്ന മുവര്‍ സംഘം ആദ്യം പോകുന്നത് സാമുവലിന്റെ അച്ഛന്റെ കല്ലറയിലേക്കാണ്. ഈ ഒരു സീനാണ് ചിത്രം ഉണ്ടാവാന്‍ കാരണമെന്ന് സംവിധായകന്‍ പറയുന്നു. ഒരിക്കല്‍ സംവിധായകന്‍ അര്‍ജന്‍റീന സന്ദര്‍ശിച്ചപ്പോള്‍ ഒരു വ്യക്തിയെ പരിചയപ്പെടുകയുണ്ടായി. അയാള്‍ അയാളുടെ അച്ഛന്‍റെ കല്ലറയുടെയടുത്ത് ഇരുന്ന് എന്തെല്ലാമോ പറയുകയായിരുന്നു. എന്താണ് അയാള്‍ പറയുന്നതെന്ന് അന്വേഷിച്ചപ്പോള്‍ സംവിധായകന്‍ അമ്പരന്നു. അയാള്‍ വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന വ്യക്തിയാണ്. മരിക്കും മുമ്പ് അയാളുടെ അച്ഛന്‍ അയാളോട് പറഞ്ഞു ‘ നീ ലോകത്തിന്റെ ഏതു കോണിലാണെങ്കിലും നാല് വര്‍ഷം കൂടുമ്പോള്‍ എന്റെ കല്ലറക്കടുത്ത് വരണം. ലോകകപ്പില്‍ നമ്മുടെ ടീം എത്രത്തോളം നന്നായി കളിച്ചു, ലോകകപ്പില്‍ മുത്തമിട്ടോ എന്നെല്ലാം പറയണം’ എന്ന്. ഈ വാക്ക് നിറവേറ്റാന്‍ ആ മകന്‍ എല്ലാ നാല് വര്‍ഷം കൂടുമ്പോഴും നാട്ടിലേത്തും. കാല്‍പന്ത് ഒരു വ്യക്തിയെ എത്രത്തോളം സ്വാധീനിക്കുന്നു എന്നതിന്റെ ഉദാഹരണമാണ് ഊ യഥാര്‍ഥ സംഭവം. ഇതില്‍ നിന്നാണ് ബാക്ക് ടു മാരക്കാന സംഭവിക്കുന്നത്.
Next articleകൊറോണ: ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും സമ്പന്നന്‍ സ്ഥാനം മുകേഷ് അംബാനിക്ക് നഷ്ടം

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....