8.7 C
New York
Wednesday, February 24, 2021
Home World ട്രംപിന്റെ കോവിഡിനെതിരായ 'അത്ഭുതമരുന്ന്' ഫലിക്കുന്നില്ല, മരണനിരക്ക് ഇരട്ടിയായി

ട്രംപിന്റെ കോവിഡിനെതിരായ ‘അത്ഭുതമരുന്ന്’ ഫലിക്കുന്നില്ല, മരണനിരക്ക് ഇരട്ടിയായി

കോവിഡിനെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ അത്ഭുതമരുന്നാകുമെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ച് അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണള്‍ഡ് ട്രംപ് അവതരിപ്പിച്ച ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ രോഗികളില്‍ ഫലിക്കുന്നില്ലെന്ന് പഠനം. കോവിഡിനെതിരെ ഫലപ്രദമല്ലെന്ന് മാത്രമല്ല ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ നല്‍കിയ രോഗികളില്‍ മരണ നിരക്ക് ഇരട്ടിയാണെന്നും അമേരിക്കയിലെ ആശുപത്രിയിലെ രോഗികള്‍ക്കിടയില്‍ നടന്ന പഠനം വെളിവാക്കുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് വ്യാപകമാവുകയും ലോകം കോവിഡിനെതിരായ പ്രതിരോധ മരുന്നുകളുടെ അഭാവത്തില്‍ നട്ടം തിരിയുകയും ചെയ്ത സാഹചര്യത്തിലായിരുന്നു മലേറിയക്കെതിരെ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ കോവിഡിനെതിരെ പ്രയോഗിക്കാമെന്ന നിര്‍ദേശവുമായി ട്രംപ് വരുന്നത്. തനിക്ക് കോവിഡ് വന്നാല്‍ ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ കഴിക്കുമെന്ന് വരെ ട്രംപ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

ട്രംപിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തോടെ മലേറിയ മരുന്നിന് വലിയ തോതില്‍ ആവശ്യം വര്‍ധിക്കുകയും ചെയ്തു. ഇന്ത്യയില്‍ നിന്നും ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ നല്‍കിയില്ലെങ്കില്‍ പ്രതികരണമുണ്ടാകുമെന്ന ഭീഷണിപോലുമുണ്ടായി. അപ്പോഴും താരതമ്യ പഠനമില്ലാതെ ഈ മരുന്ന് കോവിഡിന് ഫലപ്രദമാകുമെന്ന് പറയാനാവില്ലെന്ന മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ വൈദ്യശാസ്ത്ര വിദഗ്ധര്‍ നല്‍കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.

ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ നല്‍കിയ 97 കോവിഡ് രോഗികളില്‍ 28 ശതമാനം പേരും മരിച്ചുവെന്നാണ് അമേരിക്കയിലെ കോവിഡ് രോഗികള്‍ക്കിടയില്‍ നടത്തിയ പഠനത്തില്‍ തെളിഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിന്‍ ഉപയോഗിക്കാത്ത 158 രോഗികളില്‍ 11ശതമാനമാണ് മരണനിരക്ക് എന്നതും ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഹൈഡ്രോക്‌സിക്ലോറോക്വിനും ആന്റിബയോട്ടികായ അസിത്രോമൈസിനും ചേര്‍ത്ത് നല്‍കിയ 113 രോഗികളില്‍ 22%പേരും മരിച്ചുവെന്നും പഠനം വ്യക്തമാക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....