8.7 C
New York
Monday, March 1, 2021
Home World ലോക് ഡൌണാണെന്ന് കരുതി കല്യാണം മാറ്റിവയ്ക്കണ്ട; ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹത്തിന് അനുമതി

ലോക് ഡൌണാണെന്ന് കരുതി കല്യാണം മാറ്റിവയ്ക്കണ്ട; ന്യൂയോര്‍ക്കില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹത്തിന് അനുമതി

ലോക്ഡൗണിനെത്തുടര്‍ന്ന് നിശ്ചയിച്ച വിവാഹങ്ങള്‍ മുടങ്ങുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനം

കോവിഡ് വ്യാപനം തടയുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി പ്രഖ്യാപിച്ച ലോക് ഡൌണ്‍ പല രാജ്യങ്ങളിലും തുടരുകയാണ്. പൊതുചടങ്ങുകളോ,കല്യാണങ്ങളോ മറ്റ് ഒത്തുകൂടലുകളോ..എല്ലാം ഈ സമയത്ത് അനുവദനീയമല്ല. ലോക് ഡൌണിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ പലരും വിവാഹങ്ങള്‍ മാറ്റിവയ്ക്കുകയാണ്. എന്നാല്‍ ഈ ലോക് ഡൌണ്‍ കാലത്തും വിവാഹത്തിന് അനുമതി നല്‍കിയിരിക്കുകയാണ് ന്യൂയോര്‍ക്ക് ഗവര്‍ണര്‍. ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹത്തിനാണ് ഗവര്‍ണര്‍ ആന്‍ഡ്രൂ കൂമോ അനുമതി നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്.

.ലോക്ഡൗണിനെത്തുടര്‍ന്ന് നിശ്ചയിച്ച വിവാഹങ്ങള്‍ മുടങ്ങുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് തീരുമാനം. സംസ്ഥാനത്തിനകത്തുള്ളവര്‍ക്ക് മാത്രമാണ് വെര്‍ച്വല്‍ വിവാഹത്തിന് അനുമതി. മേയ് 15 വരെ ലോക്ക്‌ഡൌണ്‍ നീട്ടിയതിന് പിന്നാലെയാണ് കൂമോവിന്റെ പ്രഖ്യാപനം.

വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിങ്ങിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന സൂം ആപ്പിലൂടെയാകും ഇനിയുള്ള വിവാഹങ്ങള്‍. ഇത്തരം വിവാഹങ്ങള്‍ക്ക് ലൈസന്‍സ് അനുവദിക്കും. അതനുസരിച്ച് വിവാഹം നടത്താം. വിവാഹത്തിന് ശേഷം വീട്ടില്‍ തനവ്നെ ഇരിക്കുന്നതാണ് ഉത്തമമെന്നും ലോക് ഡൌണിന് ശേഷം സത്ക്കാരങ്ങള്‍ നടത്തിയാല്‍ മതിയെന്നും ഉത്തരവില്‍ പറയുന്നു.

മെഡിക്കല്‍ വിദ്യാര്‍ഥിനിയായ ലെന തുര്‍ക്കെയമര്‍ ലോക് ഡൌണിനെ തുടര്‍ന്ന് വിവാഹം നീട്ടിവച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു. ഓണ്‍ലൈന്‍ വിവാഹത്തിന് അനുമതി ലഭിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് നേരത്തെ നിശ്ചയിച്ചിരുന്ന അതേ തിയതിയില്‍ തന്നെ സൂം ആപ്പിലൂടെ കല്യാണം നടത്തി. എന്തായാലും ഗവര്‍ണറുടെ പുതിയ തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയാണ് ന്യൂയോര്‍ക്ക്കാര്‍.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....