8.7 C
New York
Wednesday, February 24, 2021
Home Gulf 180,000 കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധനകൾ സൗദി അറേബ്യ പൂർത്തിയാക്കി

180,000 കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധനകൾ സൗദി അറേബ്യ പൂർത്തിയാക്കി

ജിദ്ദ: കൊറോണ വൈറസ് രോഗം (കോവിഡ് -19) കണ്ടെത്തുന്നതിനായി നടത്തിയ മൊത്തം ലബോറട്ടറി പരിശോധനകൾ രാജ്യത്ത് ഇതുവരെ 180,000 ടെസ്റ്റുകളായി ഉയർന്നു.
ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ലബോറട്ടറികളിലും രാജ്യത്തുടനീളമുള്ള മറ്റ് പ്രമുഖ സ്ഥാപനങ്ങളിലും പരിശോധനകൾ നടത്തി.
“ഞങ്ങൾ COVID-19 പോളിമറേസ് ചെയിൻ റിയാക്ഷൻ (പിസിആർ) പരിശോധന നടത്തുന്നു, അതിൽ ഉയർന്ന കൃത്യതയോടെ വൈറസ് കണ്ടെത്തി,” മന്ത്രാലയ വക്താവ് ഡോ. മുഹമ്മദ് അൽ-അബ്ദുൽ അലി പറഞ്ഞു.
മന്ത്രാലയത്തിന്റെ പരീക്ഷണ ശ്രമങ്ങളുമായി സഹകരിക്കുന്നതിന് പിസിആർ ടെസ്റ്റുകൾ നടത്താനുള്ള കഴിവുള്ള സ്വകാര്യ മേഖലയിലെ ആശുപത്രികളെ അൽ-അലി ക്ഷണിച്ചു.
COVID-19 ന്റെ പുതിയ 1,088 കേസുകൾ ഞായറാഴ്ച രാജ്യത്ത് രേഖപ്പെടുത്തി. മൊത്തം കേസുകളുടെ എണ്ണം 9,362 ആയി.
പുതിയ കേസുകളിൽ 82 ശതമാനവും പ്രവാസികളും 17 ശതമാനം സൗദിയുമാണ്; അമിത ജനസംഖ്യയുള്ള അയൽ‌പ്രദേശങ്ങളിലെ കൂട്ട പരിശോധനയിലൂടെ 892 എണ്ണം കണ്ടെത്തി.
“രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ, മാസ് ടെസ്റ്റിംഗിലൂടെ കണ്ടെത്തിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം മൊത്തം കേസുകളിൽ 50 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 82 ശതമാനമായി ഉയർന്നു, ഇത് രോഗം പടരുന്നതിനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിലും ആദ്യഘട്ടത്തിൽ തന്നെ കേസുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതിലും ഈ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ പ്രാധാന്യത്തെ സൂചിപ്പിക്കുന്നു,” അൽ-അലി പറഞ്ഞു .
ജനസംഖ്യ സാന്ദ്രത, ഭവന നിർമ്മാണ യൂണിറ്റുകളുടെ എണ്ണം, ഫലപ്രദമായ ഇടപെടൽ, ആ പ്രദേശത്ത് കണ്ടെത്തിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം എന്നിവ അനുസരിച്ച് ടാർഗെറ്റുചെയ്‌ത സമീപപ്രദേശങ്ങളിൽ പരിശോധന സർവേകളുടെ ദൈർഘ്യം ദിവസങ്ങൾ മുതൽ ആഴ്ചകൾ വരെയാണ്.
നിലവിൽ 7,867 സജീവ കേസുകളുണ്ട്, അതിൽ 93 എണ്ണം ഗുരുതരമാണ്. അറുപത്തിയൊമ്പത് പുതിയ റിക്കവറികൾ മൊത്തം വീണ്ടെടുക്കലുകളുടെ എണ്ണം 1,398 ആയി, അഞ്ച് പുതിയ മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു, മരണസംഖ്യ 97 ആയി ഉയർത്തി.
ഏറ്റവും പുതിയ മരണങ്ങൾ എല്ലാം പ്രവാസികളായിരുന്നു. നാലുപേർ മക്കയിലും മറ്റൊരാൾ ജിദ്ദയിലും താമസിച്ചു. 37 നും 64 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരാണ്
. സൗദി അറേബ്യയിലെ COVID-19 കേസുകളെക്കുറിച്ചുള്ള അപ്‌ഡേറ്റുകൾ http://covid19.moh.gov.sa ൽ ലഭ്യമാണ്.
അതേസമയം, സൗദി പബ്ലിക് സെക്യൂരിറ്റി മേഖലയ്ക്കുള്ളിലും അതിനിടയിലും പ്രസ്ഥാന പെർമിറ്റുകളുടെ ഒരു ഓൺലൈൻ സേവനം ചേർത്തു. രാജ്യത്തെ ഗവർണറേറ്റുകൾ, അതുപോലെ തന്നെ അസാധാരണമായ സാഹചര്യങ്ങളുള്ള ആളുകൾക്കായി നഗരങ്ങൾക്കുള്ളിലെ വിവിധ സമീപസ്ഥലങ്ങൾക്കിടയിൽ നീങ്ങുക.
സേവനം ഇനിപ്പറയുന്ന ലിങ്കിൽ ലഭ്യമാണ് http://tanaqul.ecloud.sa മക്കയും മദീനയും ഒഴികെയുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....