8.7 C
New York
Wednesday, February 24, 2021
Home World ട്രംപ് ചൈനയെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നു, കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ച് ഇറാൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു

ട്രംപ് ചൈനയെ വെല്ലുവിളിക്കുന്നു, കൊറോണ വൈറസിനെക്കുറിച്ച് ഇറാൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു

ചൈനയിലെയും ഇറാനിലെയും കൊറോണ വൈറസ് സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിനെ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ശനിയാഴ്ച തുറന്നടിച്ചു. യുഎസിന്റെ മരണസംഖ്യ 38,000 ആയി ഉയർന്നു – കഴിഞ്ഞ ഏഴു ദിവസങ്ങളിൽ ഇത് ഇരട്ടിയായി.

5,000 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതായി ഇറാൻ അവകാശപ്പെടുന്നു, ചൈന റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത് 4,700 ൽ താഴെയാണ്, ഈ ആഴ്ച ബീജിംഗ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷവും വുഹാന് ചുറ്റുമുള്ള പ്രദേശത്ത് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല, ഇത് ആഗോളതലത്തിൽ വൈറസിന്റെ വ്യാപനത്തിന്റെ ഉത്ഭവമാണ്, ഇത് കോവിഡ് -19 എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു രോഗത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

“ആരെങ്കിലും ഈ നമ്പർ ശരിക്കും വിശ്വസിക്കുന്നുണ്ടോ?” ലോകമെമ്പാടുമുള്ള രാജ്യങ്ങളിലെ മരണനിരക്കിനെക്കുറിച്ച് ഒരു സ്ലൈഡ് പരാമർശിക്കുന്നതിനിടെ ഇമ്യൂണോളജിസ്റ്റും വൈറ്റ് ഹ House സ് കൊറോണ വൈറസ് പ്രതികരണ കോർഡിനേറ്ററുമായ ഡെബോറ ബിർക്‌സിന്റെ അവതരണം തടസ്സപ്പെടുത്തി ട്രംപ് മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് ആവർത്തിച്ചു ചോദിച്ചു.

വൈറസിനെയും അതിന്റെ ഫലങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകളിൽ അവതരണങ്ങൾ സാധാരണഗതിയിൽ ഭാരമുള്ള ബിർക്സ്, കണക്കുകളെ കൂടുതൽ സൂക്ഷ്മമായി ചോദ്യം ചെയ്തു, ചൈനയുടെ സംഖ്യകളെ അടിസ്ഥാനപരമായി യാഥാർത്ഥ്യബോധമില്ലാത്തവയെന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചു. ഒരു പുതിയ രോഗം അവരുടെ ജനസംഖ്യയെ എങ്ങനെ ബാധിച്ചുവെന്ന് കൃത്യമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് അവർ  ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു, പ്രത്യേകിച്ചും അത് അനുഭവിച്ച രാജ്യങ്ങളിൽ. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....