8.7 C
New York
Tuesday, March 2, 2021
Home Kerala കൊവിഡ് 19; സംസ്ഥാന സർക്കാറിന്റെ ആപ്പ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തത് ഈ കോഴിക്കോടുകാരനാണ്

കൊവിഡ് 19; സംസ്ഥാന സർക്കാറിന്റെ ആപ്പ് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തത് ഈ കോഴിക്കോടുകാരനാണ്

കൊവിഡ് 19 രോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങൾ ആളുകളിൽ എത്തിക്കാൻ കോഴിക്കോട് സ്വദേശി രൂപപ്പെടുത്തിയ മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷന് സർക്കാർ അംഗീകാരം. കോഴിക്കോട് സ്വദേശി അരുൺ പെരൂളി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ജി.ഒ.കെ ഡയറക്ട് (GoK Direct) എന്ന മൊബൈൽ ആപ്പാണ് കേരള സർക്കാർ ഏറ്റെടുത്തത്. തിരുവനന്തപുരത്ത് നടന്ന ചടങ്ങിൽ ഈ ആപ്പിന്റെ ഉത്ഘാടനം മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ കഴിഞ്ഞ ദിവസം നിർവഹിച്ചിരുന്നു.

കുറ്റിക്കാട്ടൂർ എഡബ്ല്യുഎച്ച് എഞ്ചിനിയറിംഗ് കോളേജിൽ നിന്നും ഇലക്ട്രോണിക്സ് ആൻഡ് കമ്യൂണിക്കേഷനിൽ പഠനം പൂർത്തിയാക്കിയ കോഴക്കോട് ഉള്ളിയേരി സ്വദേശിയായ അരുണിന്റെ ഈ മൊബൈൽ അപ്പ് വഴി കൊവിഡ് 19 നെ സംബന്ധിച്ച എല്ലാ വിവരങ്ങളും കൃത്യവും വസ്തുനിഷ്ഠവുമായി ലഭിക്കും. നിരീക്ഷണത്തിൽ കഴിയുന്നവർ, യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ, വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും എത്തുന്നവർ, പൊതുജനങ്ങൾ തുടങ്ങി വ്യത്യസ്ത വിഭാഗങ്ങളിൽപ്പെട്ടവർക്ക് ജി.ഒ.കെ ഡയറക്ട് ആപ്പ് സഹായകമാകും. ഇന്റർനെറ്റ് സൗകര്യം ഇല്ലാത്ത ഫോണുകളിൽ ടെക്സ് മെസേജ് സംവിധാനത്തിലൂടെ ആപ്പിലെ വിവരങ്ങൾ ലഭ്യമാകുമെന്ന പ്രത്യേകതയുമുണ്ട്.

ഇതാദ്യമായല്ല, അരുണിന്റെ സേവനം സർക്കാർ ഉപയോഗപ്പെടുത്തുന്നത്. നിപ്പ കാലത്തും അരുൺ വികസിപ്പിച്ച ആപ്പിന്റെ സേവനം സർക്കാർ ഏറ്റെടുത്തിരുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....