8.7 C
New York
Saturday, February 27, 2021
Home World ഫെബ്രുവരി അവസാനത്തോടെ മൂലധനം ഉയർത്താനോ വിപണിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാനോ ലെബനൻ ബാങ്കുകൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു

ഫെബ്രുവരി അവസാനത്തോടെ മൂലധനം ഉയർത്താനോ വിപണിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കാനോ ലെബനൻ ബാങ്കുകൾ ആവശ്യപ്പെട്ടു

2021 ഫെബ്രുവരി അവസാനത്തോടെ മൂലധനം 20 ശതമാനം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയാത്ത ലെബനൻ ബാങ്കുകൾക്ക് വിപണിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകേണ്ടിവരുമെന്ന് സെൻട്രൽ ബാങ്ക് ഗവർണർ റിയാദ് സലമെ വ്യാഴാഴ്ച റോയിട്ടേഴ്‌സ് വാർത്താ ഏജൻസിയോട് പറഞ്ഞു. പുറത്തുപോകുന്നവർ തങ്ങളുടെ ഓഹരികൾ സെൻട്രൽ ബാങ്കിന് നൽകിക്കൊണ്ട് അങ്ങനെ ചെയ്യുമെന്നും എന്നാൽ എത്ര ബാങ്കുകൾ വിപണിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടക്കുമെന്ന് spec ഹിക്കാനാവില്ലെന്നും സലാമെ പറഞ്ഞു. എല്ലാ ബാങ്കുകളും മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ഒരു ഫോൺ അഭിമുഖത്തിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “എന്നാൽ ഫെബ്രുവരിക്ക് ശേഷം, വിപണിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകേണ്ടിവരില്ല … നിക്ഷേപം സംരക്ഷിക്കപ്പെടും, കാരണം ബാങ്കിനെ പാപ്പരത്തത്തിലേക്ക് മാറ്റില്ല.” ലെബനനിലെ സെൻട്രൽ ബാങ്കായ ബാങ്ക് ഡു ലിബാന്റെ വിദേശ കറൻസി കരുതൽ ശേഖരം 19.5 ബില്യൺ ഡോളറും നിർബന്ധിത കരുതൽ ധനം 17.5 ബില്യൺ ഡോളറുമാണെന്ന് സലാമെ പറഞ്ഞു. പുതിയ മാർഗങ്ങളിലൂടെ വീണ്ടും മൂലധനവൽക്കരിക്കണമെന്നും ഫണ്ടുകൾ രാജ്യത്തേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുപോകാൻ വൻ നിക്ഷേപകരെ പ്രേരിപ്പിക്കണമെന്നും യൂറോബണ്ട് ഹോൾഡിംഗിൽ 45 ശതമാനം നഷ്ടമുണ്ടാക്കാനുള്ള വ്യവസ്ഥകൾ ഏർപ്പെടുത്തണമെന്നും സെൻട്രൽ ബാങ്ക് നിർദേശിച്ചു. ലെബനന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും മോശമായ സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയെ തളർത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ബാങ്കിംഗ് സംവിധാനത്തിലേക്ക് ഫണ്ട് തിരികെ നൽകാൻ നിക്ഷേപകരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ബാങ്കുകൾക്ക് എന്ത് ആനുകൂല്യങ്ങൾ നൽകാമെന്ന് സെൻട്രൽ ബാങ്ക് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. അത് കേന്ദ്ര ബാങ്ക് അവരുടെ ഹാർഡ് നിക്ഷേപങ്ങള്ക്കും ഒരു 1.89 ശതമാനം നഷ്ടം ഉപജീവനം ബാങ്കുകളുടെ പറഞ്ഞു, എന്നാൽ എഉരൊബൊംദ് ഹോൾഡിങ്സ് ഒരു 45 ശതമാനം നഷ്ടം ഉപജീവനം മുകളിൽ നിക്ഷേപ ലെബനീസ് പൗണ്ട് സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ, അവരുടെ ഹോൾഡിങ്സ് യാതൊരു നഷ്ടം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....