8.7 C
New York
Friday, March 5, 2021
Home Gulf സൗദി അറേബ്യ ഞായറാഴ്ച മുതൽ സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് ജാഗ്രതയോടെ മടങ്ങും

സൗദി അറേബ്യ ഞായറാഴ്ച മുതൽ സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് ജാഗ്രതയോടെ മടങ്ങും

റിയാദ്: കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധികൾക്കിടയിൽ സൗദി അറേബ്യയിലെ ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം രാജ്യത്തിന്റെ ജീവിതം സാധാരണ നിലയിലാക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ മൂന്നാം ഘട്ടം ആരംഭിച്ചുവെങ്കിലും അപകടം കടന്നുപോയിട്ടില്ലെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.
“വൈറസ് ഇപ്പോഴും ഉണ്ട്, അത് ഇപ്പോഴും സജീവമാണ്, പകർച്ചവ്യാധി തുടരുന്നു,” മന്ത്രാലയ വക്താവ് ഡോ. മുഹമ്മദ് അൽ-അബ്ദുൽ അലി പറഞ്ഞു. “ഇതുവരെ ഒരു ചികിത്സയും ഇല്ല, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷയോടെ തുടരുന്നു. ഞങ്ങൾ സാധാരണ നിലയിലേക്ക് മടങ്ങുന്നു, പക്ഷേ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം. എല്ലാ പ്രതിരോധ നടപടികളെയും കഴിഞ്ഞ കാലഘട്ടത്തിലെ ഗവേഷണങ്ങളിലൂടെയും പഠനങ്ങളിലൂടെയും പാൻഡെമിക്കിനെ എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യാമെന്ന് നമുക്കറിയാം. നമ്മുടെ ദൈനംദിന ജീവിതത്തിൽ മുൻകരുതൽ നടപടികൾ പ്രയോഗിക്കുന്നത് രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യതയെ പരിമിതപ്പെടുത്തും. ”
കഴിഞ്ഞ കാലയളവിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയ 50 ശതമാനം കേസുകളും സാമൂഹിക സമ്പർക്കം മൂലമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പകർച്ചവ്യാധിയുടെ വിവിധ ഘടകങ്ങളെ മന്ത്രാലയം പരിശോധിച്ചുവെന്നും ദിവസേന രേഖപ്പെടുത്തിയ കേസുകളുടെയും മരണങ്ങളുടെയും എണ്ണം മാത്രമല്ല. ഈ സമീപനം രാജ്യത്തുടനീളം പാൻഡെമിക്കിന്റെ പുരോഗതി നിരീക്ഷിക്കാൻ സഹായിച്ചു.
“വ്യാപനം വേഗത്തിലും സജീവമായും ഉള്ള മേഖലകളിലേക്ക് ഞങ്ങൾ നോക്കുന്നു. കൂടുതൽ നിയന്ത്രണം ആവശ്യമുള്ള മേഖലകൾ ഞങ്ങൾ എങ്ങനെ തീരുമാനിക്കും. ”
എന്തെങ്കിലും ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ടെറ്റമാൻ ക്ലിനിക് സന്ദർശിക്കാൻ അൽ-അലി ആളുകളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ക്ലിനിക്കുകൾ മുഴുവൻ സമയവും പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഒരു കൂടിക്കാഴ്‌ച ആവശ്യമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം ഓർമ്മിപ്പിച്ചു.
മന്ത്രാലയത്തിന്റെ “തകാഡ്” (ഉറപ്പുവരുത്തുക) സേവനം 70,000 ത്തിലധികം ആളുകളെ പരീക്ഷിച്ചതായി അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തി.
സൗദി അറേബ്യ അതിന്റെ COVID-19 ചികിത്സാ പ്രോട്ടോക്കോളുകളിൽ ഡെക്സമെതസോൺ ചേർത്തു. എന്നാൽ ഡോക്ടറുടെ കുറിപ്പടി ഇല്ലാതെ ഇത് ഉപയോഗിക്കരുതെന്ന് മന്ത്രാലയത്തിലെ ചികിത്സാ കാര്യങ്ങളുടെ അസിസ്റ്റന്റ് ഡെപ്യൂട്ടി മന്ത്രി ഡോ. അഹമ്മദ് അൽ ജെദായി ജനങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.
“ഈ മരുന്ന് കോർട്ടിസോൺ കുടുംബത്തിന്റേതാണ്, ഇത് അണുബാധയുടെ ചില അളവിലുള്ള പ്രത്യേക രോഗികളെ സഹായിക്കുന്നു; അതിൽ ഐസിയുവുകളിൽ വായുസഞ്ചാരമുള്ള ഇൻപേഷ്യന്റുകളോ ഓക്സിജൻ ആവശ്യമുള്ളവരോ ഉൾപ്പെടുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഇത് കോവിഡ് -19 ന്റെ നേരിട്ടുള്ള ചികിത്സയല്ല. ”
കിംഗ്ഡം 48 പുതിയ COVID-19 അനുബന്ധ മരണങ്ങൾ വ്യാഴാഴ്ച രേഖപ്പെടുത്തി, ഇത് 1,139 ആയി ഉയർത്തി.
4,757 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു, അതായത് 145,991 പേർക്ക് ഇപ്പോൾ രോഗം പിടിപെട്ടിട്ടുണ്ട്. 50,937 സജീവ കേസുകളുണ്ട്, ഇതിൽ 1,877 എണ്ണം ഗുരുതരാവസ്ഥയിലാണ്.
ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം പറയുന്നതനുസരിച്ച്, പുതുതായി രേഖപ്പെടുത്തിയ 1,442 കേസുകൾ റിയാദിലും മക്കയിൽ 399 ഉം ജിദ്ദയിൽ 300 ഉം കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.
2,253 രോഗികൾ കൊറോണ വൈറസിൽ നിന്ന് സുഖം പ്രാപിച്ചതായും മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. രാജ്യത്ത് മൊത്തം വീണ്ടെടുക്കൽ 93,915 ആയി.
COVID-19 നായി സൗദി അറേബ്യ ഇതുവരെ 1,198,273 ടെസ്റ്റുകൾ നടത്തി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

പന്തിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് ജയിലിനുള്ളിലേക്ക് കടത്താന്‍ ശ്രമം: കയ്യോടെ പിടികൂടി

കഞ്ചാവ് കടത്താന്‍ പുതിയ മാര്‍ഗം ആവിഷ്‌കരിച്ച പ്രതികള്‍ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ പിടിയിലായി. ടെന്നീസ് ബോളിനുള്ളില്‍ കഞ്ചാവ് നിറച്ച് കടത്താനായിരുന്നു പദ്ധതി. കടത്താന്‍ ഉദ്ദേശിച്ചതോ, മഹാരാഷട്ര കോലാപൂര്‍ ജയിലിനുള്ളില്‍ കിടക്കുന്ന സുഹൃത്തിന് വേണ്ടിയും. 'നമ്പന്‍' സ്‌നേഹത്തിന്...

മുൻ രാഷ്ട്രപതി പ്രണബ് കുമാർ മുഖർജി അന്തരിച്ചു

രാഷ്ട്രീയത്തിലെ മാന്യനെന്നും ജ്ഞാനിയെന്നും കര്‍മപടുവെന്നുമൊക്കെയുള്ള വിശേഷണങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഏതൊരു പേരിനൊപ്പം ചേര്‍ക്കാമോ അങ്ങനെ ഒരാള്‍ പ്രണബ് കുമാര്‍ മുഖര്‍ജിയാണ്. ഏതൊരാളെയും പോലെ രാഷ്ട്രീയ ജീവിതത്തില്‍ കയറ്റിറക്കങ്ങളുണ്ടായിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അധികമൊന്നും അലയാതെ രാജ്യത്തെ പരമോന്നത പദവി...

ജനനം അഭയാർത്ഥി ക്യാമ്പിൽ; ആഭ്യന്തര യുദ്ധത്തിനിടെ നാടുവിട്ടു: നാടോടിക്കഥ പോലെ അൽഫോൺസോ ഡേവിസിന്റെ ജീവിതം

അൽഫോൺസോ ഡേവിസ്. ആ പേര് ഇപ്പോൾ ഫുട്ബോൾ ആരാധകർക്ക് സുപരിചിതമാണ്. ബാഴ്സലോണക്കെതിരായ ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗ് ക്വാർട്ടർ ഫൈനലിൽ വേഗം കൊണ്ടും ശൈലി കൊണ്ടും ശ്രദ്ധ നേടിയ 19 വയസ്സുകാരൻ. പിഎസ്ജിയെ പരാജയപ്പെടുത്തി ബയേൺ...

എല്ലാത്തിനും കാരണം ജോലി ഇല്ലായ്മ: പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്തു

പിഎസ്ഇ റാങ്ക് ലിസ്റ്റ് റദ്ദാക്കിയതിൽ മനംനൊന്ത് ഉദ്യോഗാര്‍ഥി ആത്മഹത്യ ചെയ്ത. തിരുവനന്തപുരം വെള്ളറട തട്ടിട്ടമ്പലം സ്വദേശി അനു ആണ് ആത്മഹത്യ ചെയ്തത്. കഴിഞ്ഞ എക്സൈസ് പരീക്ഷയില്‍ അനുവിന് 77 ആം റാങ്ക് ലഭിച്ചിരുന്നു....